Ufaransa yaichapa Ubelgiji 4-1, Olise afunga mabao mawili

PARIS: Ufaransa imepata ushindi wa mabao 4-1 dhidi ya Ubelgiji katika Ligi ya Mataifa ya UEFA, baada ya kufunga mabao manne katika dakika 13 za mwisho za mchezo.

Ubelgiji ilianza kwa kuongoza kupitia Dodi Lukebakio, aliyefunga baada ya kupokea pasi ndefu kutoka kwa Romeo Lavia na kumshinda mlinda mlango wa Ufaransa, Guillaume Restes, aliyekuwa akicheza mechi yake ya kwanza.

Ufaransa iliendelea kushambulia na hatimaye kusawazisha kupitia Desire Doue, ambaye alipiga shuti la chini kutoka nje ya boksi na kumshinda kipa wa Ubelgiji, Maarten Vandevoordt.

Rayan Cherki aliipatia Ufaransa bao la pili baada ya kupokea pasi ya Michael Olise, kabla ya Olise mwenyewe kufunga mabao mawili ya mwisho yaliyoiwezesha Ufaransa kupata ushindi mkubwa.

Mabao hayo mawili yameendeleza kiwango kizuri cha Olise katika timu ya taifa, huku mchezaji huyo wa Bayern Munich akiwa amehusika katika mabao 17 katika michezo 16 aliyoichezea Ufaransa mwaka 2026.

Ushindi huo umeifanya Ufaransa kuongoza Kundi A1 ikiwa na pointi 10 baada ya michezo minne, wakati Ubelgiji ikiwa nafasi ya tatu ikiwa na pointi sita.

Katika mchezo mwingine wa kundi hilo, Italia imepanda hadi nafasi ya pili baada ya kuifunga Uturuki mabao 3-1 nyumbani.

Gianluca Scamacca aliifungia Italia bao la kwanza kabla ya Aral Simsir kusawazisha. Riccardo Calafiori aliirudisha Italia uongozini kwa bao la kichwa, huku Pio Esposito akifunga bao la tatu na kuhitimisha ushindi wa wenyeji.