
Azam FC imefanikiwa kufuzu hatua ya makundi ya Kombe la Shirikisho Afrika (CAFCC) baada ya kuichapa ZED FC ya Misri bao 1-0 katika mchezo wa marudiano wa raundi ya pili ya awali, uliochezwa Oktoba 24, 2026, kwenye Uwanja wa Azam Complex, Chamazi, jijini Dar es Salaam.
Ushindi huo umeifanya Azam FC kusonga mbele kwa jumla ya mabao 2-1 katika michezo miwili, baada ya timu hizo kutoka sare ya bao 1-1 katika mchezo wa kwanza uliochezwa kwenye Uwanja wa Kimataifa wa Cairo nchini Misri.
Matokeo hayo ni mafanikio muhimu kwa Azam FC, ambayo sasa imehakikisha nafasi yake katika hatua ya makundi ya mashindano hayo ya pili kwa ukubwa kwa ngazi ya klabu barani Afrika, yanayoandaliwa na Shirikisho la Soka Afrika (CAF).
Katika mchezo huo wa marudiano, Azam FC ilihitaji ushindi ili kuhakikisha inasonga mbele, huku ZED FC nayo ikiwa na matumaini ya kutumia nafasi yake kupambana na kupata tiketi ya kufuzu.
Hata hivyo, matokeo ya bao 1-0 yaliwatosha wenyeji hao wa Chamazi kuvuka kizingiti hicho na kuendelea na safari yao katika mashindano ya msimu huu.
Kufuzu kwa Azam FC kunaongeza matumaini kwa mashabiki wa soka nchini Tanzania, ambao wanaendelea kufuatilia safari ya klabu hiyo katika michuano ya kimataifa.
Sasa macho yanaelekezwa kwenye hatua ya makundi, ambako Azam FC itakutana na changamoto mpya dhidi ya timu zitakazopangwa katika kundi lake, huku ikilenga kufanya vizuri na kusonga mbele zaidi katika Kombe la Shirikisho Afrika.