Referee Ortiz Arias Aadhibiwa Baada Ya Madrid Derby

Mwamuzi Miguel Ángel Ortiz Arias anatarajiwa kukosa uteuzi wa kuchezesha mechi za La Liga kwa angalau raundi mbili zijazo, kufuatia maamuzi yake katika mchezo wa Madrid Derby kati ya Atlético Madrid na Real Madrid uliochezwa Jumapili, Septemba 20, 2026.

Mchezo huo uliomalizika kwa Atlético Madrid kuibuka na ushindi wa mabao 2-1, uliibua mjadala kuhusu baadhi ya maamuzi ya waamuzi, huku Real Madrid ikilalamikia matukio kadhaa muhimu yaliyotokea katika mchezo huo.

Miongoni mwa matukio yaliyotajwa ni tukio lililowahusisha Cristian Romero na Jude Bellingham, pamoja na tukio la Lee Kang-in dhidi ya Federico Valverde.

Kwa mujibu wa taarifa kutoka upande wa Kamati ya Waamuzi (CTA), Lee Kang-in alipaswa kuonyeshwa kadi nyekundu kwa faulo aliyomfanyia Valverde.

Katika tukio jingine, Ortiz Arias alimpa Bellingham kadi ya njano baada ya tukio lililomhusisha Romero, kabla ya VAR kumshauri mwamuzi kupitia upya tukio hilo. Baada ya ukaguzi huo, kadi hiyo ilihamishiwa kwa Romero.

Kocha wa Real Madrid, José Mourinho, pia alikosoa maamuzi ya waamuzi baada ya timu yake kupoteza mchezo huo, huku akionyesha picha za matukio hayo wakati wa mkutano na waandishi wa habari.

Kwa sasa, taarifa kuhusu hatua dhidi ya Ortiz Arias zinaeleza kuwa mwamuzi huyo hatapewa uteuzi wa kuchezesha angalau mechi mbili zijazo za La Liga.