FIFA Yapinga Kampeni ya Kumng’oa Infantino, Yaita Madai Hayo “Uzushi”

Zurich.Shirikisho la Kimataifa la Soka FIFA limekosoa vikali kile ilichokiita kuwa ni juhudi zinazoendelea za “kulidhoofisha” shirikisho hilo pamoja na Rais wake, Gianni Infantino.

Kauli hiyo ya FIFA imekuja baada ya ripoti iliyochapishwa na Daily Telegraph kudai kuwa mwanamke anayedaiwa kuwa na uhusiano wa kimapenzi na Infantino alilipwa fedha za kuachishwa kazi na UEFA baada ya uhusiano huo wakati Infantino alipokuwa Katibu Mkuu wa UEFA.

Hata hivyo, msemaji wa FIFA aliiambia Daily Telegraph kuwa Infantino anakanusha vikali madai hayo, akisema hayana ukweli wowote.

Katika taarifa yake mpya, FIFA imeendelea kupinga madai mbalimbali yanayomlenga Infantino, ikiyaita baadhi yao kuwa ni madai yasiyo na ushahidi na taarifa zisizo za kweli**, huku ikisisitiza kuwa dhana au minong’ono haipaswi kuwasilishwa kama ukweli.

Infantino Aongezewa Shinikizo Ulaya

Infantino amekuwa akikabiliwa na shinikizo kubwa zaidi kutoka UEFA na baadhi ya vyama vya soka barani Ulaya kufuatia mpango wake uliositishwa wa FIFA Forward Enterprise (FFE).

Mpango huo ulipendekeza kuundwa kwa kampuni mpya ambayo ingesimamia haki za kibiashara na tiketi, huku sehemu ya asilimia 21 ya kampuni hiyo ikitarajiwa kuuzwa kwa kampuni binafsi ya uwekezaji.

UEFA imeeleza kuwa imepoteza imani na Infantino, huku Rais wa Shirikisho la Soka la Norway, Lise Klaveness, siku ya Ijumaa akimtaka kiongozi huyo wa FIFA kujiuzulu.

UEFA pia imesema tishio lake la kususia baadhi ya matukio ya FIFA bado lipo mezani, kwa kuwa haijapokea uhakikisho wa kutosha kwamba mpango wa FFE hautarejeshwa.

FIFA: Infantino Anaendelea Kwa Mamlaka ya Wanachama

Katika taarifa yake, FIFA imesisitiza kuwa Infantino alichaguliwa kidemokrasia na vyama wanachama vya FIFA na bado anaendelea kuhudumu kwa mamlaka waliyopewa na wanachama hao.

FIFA pia imesema kuna juhudi zinazoratibiwa na baadhi ya watu za kulidhoofisha shirikisho pamoja na rais wake.

Shirikisho hilo limeonya kuwa wale ambao hawana uungwaji mkono wa vyama wanachama hawapaswi kutumia madai, minong’ono au taarifa potofu kufikia kile ambacho hawawezi kukipata kupitia taratibu rasmi za kidemokrasia za FIFA.

Afrika na Amerika Kusini Zamsimamia Infantino

Upinzani dhidi ya Infantino unaonekana zaidi kutoka upande wa Ulaya, huku baadhi ya maeneo mengine yakionyesha kumuunga mkono.

Shirikisho la Soka la Mexico lilivunja msimamo wa pamoja wa Concacaf na kutoa uungwaji mkono kwa Infantino.

Kauli ya Mexico iliendana na msimamo wa Conmebol, shirikisho linalosimamia soka Amerika Kusini, ambalo limeeleza kuwa litapinga jaribio lolote la kumuondoa Infantino bila kufanyika kura inayowahusisha wanachama wote 211 wa FIFA.

Kwa upande mwingine, Infantino anaendelea kupata uungwaji mkono wa pamoja kutoka kwa nchi zote 54 wanachama wa CAF, shirikisho linalosimamia soka barani Afrika.

Hivyo, wakati shinikizo likiongezeka kutoka baadhi ya vyama vya Ulaya, Infantino bado anaonekana kuwa na ngome kubwa ya uungwaji mkono kutoka Afrika, Amerika Kusini na baadhi ya maeneo mengine ya dunia.