Man United Yajuta Usajili, Wachezaji Wawili Hawakuwa Chaguo La Kwanza

Viongozi wa Manchester United wanakiri kwa faragha kuwa klabu hiyo haikufanya vizuri katika dirisha la usajili lililopita, huku baadhi ya wachezaji waliowasajili wakitajwa kuwa hawakuwa miongoni mwa chaguo lao la kwanza.

United imeanza vibaya msimu wa Ligi Kuu England, ikifanikiwa kushinda mchezo mmoja pekee kati ya sita ya mwanzo, hali inayotajwa kuwa mwanzo mbaya zaidi wa klabu hiyo katika kipindi cha miaka 40.

Mbali na matokeo hayo, timu hiyo imetolewa katika Kombe la Ligi na Brighton, katika mchezo ambao United ilipoteza ushindi baada ya kuongoza kwa mabao mawili. Ilikuwa mara ya kwanza tangu Septemba 1976 kwa Manchester United kupoteza mchezo wa nyumbani Old Trafford baada ya kuwa mbele kwa tofauti hiyo ya mabao.

Presha dhidi ya kocha Michael Carrick imeendelea kuongezeka, huku mashabiki wakiwazomea wachezaji katika nyakati tatu tofauti wakati wa sare ya bao 1-1 dhidi ya Tottenham Hotspur Jumamosi iliyopita.

Hata hivyo, pamoja na presha inayomkabili kocha huyo, viongozi wa klabu hiyo pia hawajaridhishwa na hatua ya pili ya mpango wa kuijenga upya kikosi chao.

Katika dirisha la usajili lililopita, United ilitumia takribani pauni milioni 155, kiasi kilichopungua ikilinganishwa na pauni milioni 225.2 zilizotumika kuwasajili Matheus Cunha, Bryan Mbeumo, Benjamin Sesko na Senne Lammens mwaka uliopita.

Kiungo Carlos Baleba, aliyesajiliwa kwa takribani pauni milioni 70, alikuwa miongoni mwa malengo ya muda mrefu ya klabu hiyo. Hata hivyo, taarifa zinaeleza kuwa Youri Tielemans na Andrey Santos hawakuwa miongoni mwa wachezaji waliokuwa kipaumbele cha juu katika mipango ya usajili.

Wachezaji waliokuwa wakipendekezwa zaidi ni Elliot Anderson, Mateus Fernandes, Aurelien Tchouameni na Ederson.

Tottenham ilifanikiwa kuipiku United katika kumsajili Fernandes kabla ya kuongeza nguvu kwenye safu yake ya kiungo kwa kumsajili Sandro Tonali kwa pauni milioni 100. Wakati huohuo, Anderson alikuwa tayari ameamua kujiunga na Manchester City miezi kadhaa kabla ya uhamisho wake kukamilika Julai.

United ilimgeukia Tielemans baada ya mpango wa kumsajili Ederson kutoka Atalanta kwa pauni milioni 35 kuvunjika kufuatia uchunguzi wa afya kubaini tatizo kubwa kwenye goti lake.

Tielemans, mwenye umri wa miaka 29, alikuwa na kipengele cha kuachiliwa kwa pauni milioni 35. Hata hivyo, usajili wake umeibua maswali kwa kuwa ni kiungo mshambuliaji na alikuwa nje ya umri wa miaka 22 hadi 26 ambao klabu hiyo ilikuwa ikiupa kipaumbele katika usajili wake.

Kwa upande mwingine, Andrey Santos alijiunga na United kwa ada ya pauni milioni 50 kutoka Chelsea, lakini amepata dakika 16 pekee za kucheza Ligi Kuu England tangu aanze katika mchezo wa ufunguzi wa msimu dhidi ya Hull City.

Viongozi wa United pia wanajutia kushindwa kumsajili beki wa kushoto Lewis Hall kutoka Newcastle United. Mazungumzo ya awali yalikuwa yamefanyika, huku mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 22 akiripotiwa kuwa tayari kujiunga na United. Hata hivyo, Newcastle ilichukua hatua kuzuia mazungumzo hayo kuendelea na Hall akasaini mkataba mpya mwezi uliopita.

Changamoto katika nafasi ya beki wa kushoto zimeongezeka baada ya Luke Shaw kukosa michezo mitatu mwezi uliopita, huku Patrick Dorgu akitarajiwa kukaa nje kwa wiki kadhaa kutokana na jeraha alilopata akiwa kwenye majukumu ya timu ya taifa.

Shaw, mwenye umri wa miaka 31, ameingia katika mwaka wa mwisho wa mkataba wake, jambo linaloibua uwezekano wa kuondoka Old Trafford baada ya kuitumikia klabu hiyo kwa misimu 13.

Hali hiyo inaacha Manchester United ikikabiliwa na maswali kuhusu ubora wa usajili wake, mipango ya kujenga upya kikosi na uwezo wa kurejesha ushindani wake katika mashindano ya ndani na Ulaya.

Nifupishie taarifa kwa mtindo wa habariNiongezee kichwa cha habari chenye mvuto