COPENHAGEN, DENMARK: Nahodha wa Ureno, Cristiano Ronaldo, ameondoka kwenye kambi ya timu ya taifa nchini Denmark, siku moja kabla ya mchezo wa UEFA Nations League dhidi ya wenyeji Denmark, katika hatua inayozua maswali kuhusu mustakabali wake ndani ya timu hiyo.
Kuondoka kwa Ronaldo kumekuja muda mfupi baada ya kocha mkuu Jorge Jesus kueleza kuwa mchezaji huyo hatakuwa kwenye kikosi cha kwanza dhidi ya Denmark. Jesus alisema Ronaldo alikerwa baada ya kutocheza katika ushindi wa Ureno wa mabao 2-1 dhidi ya Norway, lakini akasisitiza kuwa hakukuwa na tukio kubwa kati yao. Reuters+1
Ronaldo baadaye alithibitisha kupitia mtandao wa Instagram kwamba ameamua kuondoka kambini baada ya mazungumzo na Rais wa Shirikisho la Soka la Ureno (FPF), Pedro Proença. Alisema kwa wakati mwafaka ataeleza sababu zilizomfanya afanye uamuzi huo. euronews+1
Jorge Jesus: “Nina Wachezaji 23”
Kabla ya Ronaldo kuondoka kambini, Jorge Jesus alisisitiza kwamba timu ya taifa haipaswi kujengwa kwa kumtegemea mchezaji mmoja pekee.
Kocha huyo amesema ana wachezaji 23 na dhamira yake ni kuiongoza Ureno kupigania ushindi katika UEFA Nations League. Pia alieleza kwamba Ronaldo si sababu iliyomfanya akubali kazi hiyo, akisema mchezo dhidi ya Denmark ulikuwa miongoni mwa sababu muhimu.
Jesus pia alisisitiza kuwa hadhi ya mchezaji haiwezi kumpa haki za kipekee katika timu ya taifa. Kwa mtazamo wake, uzoefu na historia ya mchezaji vinapaswa kuheshimiwa, lakini maamuzi ya mwisho kuhusu kikosi yanafanywa na kocha.
Kauli hizo zimeongeza mjadala kuhusu uhusiano kati ya kocha huyo na Ronaldo, ambaye Jesus pia alimfundisha katika klabu ya Al-Nassr. Al Jazeera
Ronaldo Anaweza Kufungiwa?
Kuondoka kambini bila ruhusa kunaweza pia kuwa na madhara ya kinidhamu.
Kanuni za nidhamu za FPF, katika Kifungu cha 160, zinaeleza kwamba mchezaji aliyeitwa kwenye timu ya taifa ambaye ataondoka au kushindwa kuhudhuria shughuli za timu bila sababu inayokubalika anaweza kupewa adhabu ya kusimamishwa kati ya mwezi mmoja na miezi sita. Kanuni hizo pia zinaeleza kuhusu kusimamishwa kwa muda moja kwa moja baada ya kutokea kwa kosa la aina hiyo. FPF
Hata hivyo, kwa sasa haijatangazwa kwamba Ronaldo tayari amehukumiwa adhabu hiyo. Hatua yoyote ya kinidhamu itategemea namna FPF itakavyoshughulikia suala la kuondoka kwake kambini.
FPF Yathibitisha Kuondoka Kwake
Shirikisho la Soka la Ureno limethibitisha kwamba Ronaldo ameondoka kwenye kambi iliyopo Copenhagen, lakini limesema maandalizi ya timu kwa michezo yake inayofuata yataendelea kama yalivyopangwa pamoja na wachezaji 24 waliobaki. EFE Noticias
Ronaldo, ambaye ni mfungaji bora wa muda wote wa timu ya taifa ya Ureno, sasa ameondoka kwenye kikosi wakati timu hiyo ikiwa katika maandalizi ya mchezo muhimu dhidi ya Denmark.
Kwa upande wake, Jesus anaendelea kusisitiza mamlaka yake ya kufanya maamuzi kuhusu kikosi, huku Ronaldo akisema atatoa maelezo zaidi kuhusu sababu za kuondoka kwake “kwa wakati mwafaka.” The National
Suala linalosubiriwa sasa ni hatua ambayo FPF itachukua kuhusu kuondoka kwa Ronaldo na iwapo tukio hilo litaathiri zaidi ushiriki wake katika mechi zijazo za timu ya taifa.