Manchester City Yashinda 5-3, Haaland Aweka Rekodi

MANCHESTER, England — Manchester City imepata ushindi wa mabao 5-3 dhidi ya Sunderland katika mchezo wa Ligi Kuu England uliochezwa Uwanja wa Etihad, Septemba 20, 2026, katika mchezo uliokuwa na drama kubwa.

Erling Haaland ndiye aliyehitimisha mchezo huo kwa kufunga bao la tano la City dakika ya 82, likiwa bao lake la 10 msimu huu. Ushindi huo umeifanya City kufikisha ushindi wa saba mfululizo chini ya kocha mpya Enzo Maresca.

Sunderland, licha ya kupoteza mchezo huo, ilitoa upinzani mkubwa huku mshambuliaji wake Brian Brobbey akifunga hat-trick. Mabao hayo yalikuwa ya kwanza kwake msimu huu, huku akiwa mchezaji wa kwanza baada ya miaka 19 kufunga hat-trick dhidi ya Manchester City na timu yake bado kupoteza mchezo.

City ilianza kupata bao kupitia Enzo Fernández ndani ya dakika 10, lakini Sunderland ilisawazisha dakika chache baadaye kupitia Brobbey.

Rayan Cherki aliirejesha City mbele kabla ya Brobbey kusawazisha tena. Antoine Semenyo kisha akaifungia City bao la tatu kabla ya mapumziko.

Katika kipindi cha pili, Semenyo aliongeza bao lake la pili na kuifanya City kuongoza 4-2. Hata hivyo, Brobbey alikamilisha hat-trick yake muda mfupi baadaye na kupunguza tofauti kuwa bao moja.

Sunderland iliendelea kutafuta bao la kusawazisha, lakini Haaland akamaliza matumaini hayo kwa kufunga bao la tano la City dakika nane kabla ya mchezo kumalizika.

Ushindi huo pia umeweka historia kwa Haaland, kwani Sunderland ndiyo ilikuwa timu pekee katika Ligi Kuu England ambayo alikuwa hajawahi kuifunga. Kwa bao hilo, sasa amefunga dhidi ya kila timu ya Premier League aliyokutana nayo.

Matokeo hayo yanaifanya Manchester City kuendelea na rekodi ya asilimia 100 ya ushindi katika michezo saba ya kwanza chini ya Maresca, huku ikipanda hadi kileleni ikiwa na tofauti ya pointi tatu.